Chế truyện - tranh kiếm HYĐ

TrungVu®

● Halloween alone
Staff member
Kính thưa toàn thể quí vị,bà con cô bác,anh chị em trong toàn diễn đàn, thời gian gần đây, cư dân mạng đang rộ lên phong trào chế truyện tranh , vẫn những hình vẽ, nhân vật quen thuộc nhưng những câu chuyện lại hoàn toàn mới mẻ khiến người đọc không khỏi "sốc".

Đa số các câu chuyện được làm mới đều mang nội dung hài hước về các vấn đề thường nhật trong đời sống như chuyện học hành, công việc, tình yêu…

Không dừng lại ở những câu chuyện hài hước, dí dỏm mang tính cá nhân, rất nhiều bạn trẻ thích chế truyện đã nảy sinh ý tưởng dùng chính những nội dung mang tính thời sự được đề cập trên báo chí hàng ngày để đưa vào lời thoại cho các nhân vật .....

Mình mạn phép đưa ra ý tưởng là chế những đoạn tranh vui, nhưng đoạn truyện về diễn đàn Hưng Yên 24h nói riêng và quê hương Hưng Yên nói chung. Ví dụ như giới thiệu về diễn đàn mình ra sao này, giới thiệu về nơi mình sống ra sao, quê mình có gì hay ....

Theo mình nghĩ đây sẽ là một phong trào rất hay,bổ ích,lành mạnh giúp chúng ta giải trí qua những giờ học,làm việc,lao động căng thẳng,tìm hiểu thêm về đời sống,nắm bắt các thông tin,gia tăng sức sáng tạo cho riêng cá nhân mình, và cũng là 1 cách giới thiệu khá độc đáo thú vị về quê hương Hưng Yên.

Những bài viết hay chúng mình sẽ cập nhật thường xuyên trên Facebook và diễn đàn để giới thiệu với bà con gần xa thưởng thức

Chỉ với quy định đơn giản và "quá thân thuộc với diễn đàn" đó là nội quy:
- Truyện do mình "chế" ra.
- Không viết tiếng Việt không dấu.
- Truyện - tranh không có những lời lẽ thô lỗ, nói tục, không có nội dung hay hình thức vô văn hóa, thiếu tế nhị - Phải có nội dung lành mạnh.
Và đây là vài trang Web cung cấp Emoticon, nơi cho phép mọi người vào và lựa chọn Emoticon phù hợp cho bài dự thi của mình:
http://matcuoi.com/?act=popular
http://blog.uhm.vn/emo/yoyocici/
Mỗi bài chế hay, admin sẽ + vào tk 50HYD cho bạn. Yên tâm nhá, thắc mắc vấn đề tiền nong PM tiamotute
Bài tham gia anh em chốt dưới cùng câu:
Chế tại nhà sách: Hưng Yên 24h.vn
Để đóng bản quyền nhé :D Cảm ơn các bạn
Tất cả các bài viết anh em coment tại topic này luôn nhá. Đây là cuộc thi nhỏ, post gộp 1 chỗ anh em tiện theo dõi.

TrungVu®

● Halloween alone
Staff member

Giới thiệu Làng Việt cổ - Đại Đồng - Văn Lâm - Hưng Yên với bà con xa gần qua câu truyện Thần đồng đất Việt.

Bên trên