Gửi các bạn trẻ đang tập đú

Courtesy

Thành viên mới
Gửi các bạn trẻ.Em nào mê zai đẹp zai nhà giàu,xe tay ga và to mồm thì đọc đi kưg.
" Dân chơi " có lẽ khái niệm này đang trở nên rất phổ biến trong thời đại của dân 8x, 9x chúng ta.

Ai cũng thế thôi cũng muốn mình được nhiều người biết đến , cũng muốn được người ta nể trọng chỉ vì mình là con nhà giàu , 1 hot boy , hot girl nhưng xin lỗi nhé . Các bạn thích cái mác ngoài ấy nhưng chắc đéo gì các bạn đã định nghĩa đưọc cụm từ ấy ngoài khả năng đánh vần mà thằng ranh vỡ lòng cũng có thể

Xin lỗi các bạn nữ nhé nhất là các em teen đang trên con đường tập toẹ làm người lớn khi mình nói thẳng rằng các bạn bây giờ chỉ ham hình thức mới yêu chứ thật ra chả biết yêu là cái đếch gì vì cái niềm tự hào khi có 1 người bạn trai được gọi là hot boy nó mới là cái chính

Tớ lấy ví dụ nhé chắc ko ai là không lạ gì cái trò Audition vợ ảo ck ảo của VTC đúng không nào ?

Và từ cái game ý mình nhận ra 1 thực tế rằng đến game mặc đồ Den đéo nói chuyện được huống gì trở thành ck ảo của nàng , buồn cười ngày trước mình cũg chơi cái trò ý và hài v.. là một thằng dù văn vở , trình độ cure gái tốt đến mấy cũng ko cure nổi em mình bồ kết, 1 thực tế là văn hay k bằng đồ víp , một thằng ngu v... ra nhưng nó đập vào cho 1 đống đồ víp nhưng ko biết tán tỉnh ntn mà chỉ ngậm mồm thì các bạn nữ lại cho rằng anh ấy víp nên phải kiêu chứ ko hiểu tại khoa văn của nó kém nên nó k biết nói gì ,

Mà k hiểu đằng sau cái màn hình kia chủ nhân của cái nÍch víp ý là ai ? Một câụ ấm hay 1 lãng tử lang thang dạt nhà

Tớ kể cho các ý nghe chuyện thực tế luôn , thằng bạn tớ vừa đi nước ngoài về trong time chờ việc nó đc con em giới thiêụ chơi Audition , vỐn là người lớn lại bít suy nghĩ nó cũng k ham hố gì làm víp ảo , ấy thế mà 1 nghịch lí v.. là dù ngoài đời nhà nó giàu v.. thậm chí có Camry đi riêng nhưng vào game với bộ cơ bản vừa bắt chuyện đã bị dội nước vào mặt , và nó đã có 1 chuyến vi hành , khi gặp 1 Clan nó gia nhập và các member khác đều coi thường nó , đến cái ngày đi of clan ý , nó vác con BMW của bố nó và xài USD thì các bạn ý mới ngấT trên giàn quất rằg nó giàu v... và 1 sự trái ngược lại đó là những em víp lại là những em nhìn bẩn hơn thằng Luyện =))

Đấy game còn thế huống chi ngoài đời , muốn tán các em tên bây giờ phải đảm bảo 3 yếu tố đẹp zai , có tay ga , và quan trọng cái ví phải dày

Các bạn teen có quan tâm gì đâu chỉ cần bạn bè trầm trồ khen ck mày phong độ v... là sưóg rồi , và ngu lắm các em ạh ! Nó phô trương không phải khoe mẽ mà để đc đưa các em vào 1 cuộc chơi lên mây khi ở trên giường rồi nó k ngại ngần quăng cho em ít tiền và Nexxt k sủi tăm

Thế nên các em là học sinh nên thoả mãn những gì mình đag có , hãy yêu thử 1 cậu bé hiền lành và thử so sáh cách đối xử của nó với mình so với hot boy con nhà giàu xem

Ừ thì nó nghèo nó k có tiền để chiều chuộng các em shoping , ăn ngon mặc đẹp nhưng nó thật lòng , ngay cả đến khi có thể chạy đi mua que kem 5k mang đến tận nhà cho em chỉ vì nó yêu nó sẵn sàng làm tất cả chỉ để muón thấy các em cười , đừng nên đòi hỏi quá nhiều ở người bạn trai mình , phải biết nhìn lại mình chứ , các em cũng là teen ngoài những đồng tiền bố mẹ cho tiêu vặt các em đâu có phải Khổng Tú Quỳnh hay Đông NHi mà đòi hỏi n.y mình phải hot boy có tiền , mà đến Khổng Tú Quỳnh là sao đấy ko thiếu người theo đuổi đấy mà còn yêu 1 nv bán hàng siêu thị . cái này thực tế nhé tớ thấy trong bài cánh chim hải âu ý mà

Nói vâỵ để các em hiểu rằng biết đâu những thằng bé teen tiền đi chơi bằng tiền ăn sáng kia sau này sẽ là 1 ông giám đốc , mà dù có là 1 thằng thợ xây ít ra nó còn tử tế hơn mấy thằng hot boy có tiền nó cho em đấy , yêu thì nó ngon ngọt đấy nhưng chia tay nó quẳng cho câu rằng số tiền anh cho em coi như trả tiền chơi phò

Đấy nhục chưa trong khi thằng ít tiền sẵn sàng yêu em bỏ mặc tất cả

Các em đem cái xấu của người khác ra để làm trò cười sao k em nào tưởng tượng nếu mình cũng xấu nt thì có thằng hot boy nào đến với em k ? Các em được mặc những bộ đồ đẹp , có tí tiền thì lên mặt mà k nghĩ mẹ mình đi chợ còn mặc cả từng xu từng hào , hay bà ấy mặc cả như thế để em có tiền lên mặt với đời.

Còn các bạn con trai , có thể chỉ muốn thể hiện mình bằng 1 cách ngu xuẩn là đua đòi với những người có điều kiện thì k nói nhưng có những bạn bố xe ôm , mẹ bán nước mà đòi gọi là dân chơi à hay là 1 con súc vật k biết thương cho 2 thân già là bố mẹ nó phải gò lưng kiếm tiền để nuôi cái sự đú đời của nó.

Mình cũng đã qua cái tuổi mới tập toẹ làm người lớn cũng hiểu tâm lý các bạn nam mới lớn thích con gái để ý minh nên trình độ chém gió rất giri nhiều bạn tự nhận mình là dân bay mà thực ra hình dạng của viên thuốc lắc bạn ý còn đếch biết huống gì mùi vị

Tình yêu tuổi học trò bây giờ nhất là lại vào lứa tuổi mới lớn thì sự tò mò về sinh lý lại càng dễ dãi hơn

Nên việc vào nhà nghỉ với teen là chuyện bình thường , cssc bạn nữ nên tự hỏi lúc mà nó muốn nó nói thế đấy nhưng khi đã đc nếm thân thể các bạn nó sẽ còn như thế không ? Hay nó sẽ nói với bạn bè nó con bé ý dễ hơn phò , phò có tiền mới đc chơi mà nó thì đéo mất xu nào ngoài những lời nói xuông

Không muốn nghe những điều đó thì nên giữ lấy cái quý giá nhất của mình để k bị nó coi thường hãy để tình yêu học trò của bạn thật trong sáng , còn các bạn nam nếu thực sự yêu bạn gái mình thì nên giữ gìn cho bạn gái mình , nếu bạn thực sự yêu người đó và giữ gìn thì trc hay sau nó cũng là của bạn mà chủ yếu là của bạn lúc nào hợp lý và đúng thời điỂm mà thôi

Mình đang là teen thì nên thoả mãn với những gì mình có , gia đình êm ấm và 1 tuổi học trò hồn nhiên đừng tự biến mình thành 1 người trưởng thành trước tuổi, làm những việc k nên làm

Đẹp thì đẸp thât đấy nhưng cần 1 trái tim yêu thương bạn thật sự chứ k phải 1 sự qua đường để rồi sau này bị coi là 1 cái bã kẹo cao su và chẳng ai muốn nhặt cái bã ấy để nhai lại bao giờ

Hãy giữ lấy mình khi bạn còn có thể hãy tự tạo dựng hình ảnh bạn trong mắt mọi người bằng sự thành đạt sau này hơn là cái hưũ danh vô thực trước mắt

Có thể mình nói hơi quá mong các bạn thông cảm.

Bên trên